Sáng ngày 15/7/2024, Ban Chỉ đạo cải cách hành chính (CCHC) của Chính phủ tổ chức phiên họp đánh giá kết quả triển khai công tác CCHC 6 tháng đầu năm; bàn phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Phạm Minh Chính, Ủy viên Bộ Chính trị, Thủ tướng Chính phủ, Trưởng Ban Chỉ đạo CCHC của Chính phủ; đồng chí Trần Lưu Quang, Phó Thủ tướng Chính phủ, Phó Trưởng Ban Chỉ đạo CCHC của Chính phủ đồng chủ trì phiên họp. Tại điểm cầu tỉnh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh – Phạm Tấn Hòa cùng lãnh đạo sở, ngành, tham dự phiên họp.