28/06/2024
Tỉnh ủy Long An công bố quyết định về công tác cán bộ
Chiều 28/6/2024, Tỉnh ủy Long An tổ chức Hội nghị công bố quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ. Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh - Nguyễn Văn Được chủ trì hội nghị.
Quang cảnh hội nghị
Tại hội nghị, Ban Thường vụ Tỉnh ủy quyết định cho đồng chí Nguyễn Thanh Tiệp - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Tân Hưng và đồng chí Trần Hoàng Nhân - Tỉnh ủy viên, Phó trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy được nghỉ hưu trước tuổi và hưởng chế độ, chính sách theo Nghị định số 29/2023/NĐ-CP, ngày 03/6/2023 của Chính phủ kể từ ngày 01/7/2024.
Đồng thời, bổ nhiệm lại đồng chí Phan Thị Xuân Lan giữ chức vụ Phó Hiệu trưởng Trường Chính trị tỉnh, thời hạn bổ nhiệm lại là 5 năm.
Bên cạnh đó, Ban Thường vụ Tỉnh ủy cũng trao quyết định giao đồng chí Nguyễn Quốc Khánh, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Tân Hưng phụ trách Đảng bộ huyện Tân Hưng, kể từ ngày 01/7/2024.
Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh - Nguyễn Văn Được trao quyết định cho đồng chí Phan Thị Xuân Lan và đồng chí Nguyễn Quốc Khánh
Phát biểu tại hội nghị, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh - Nguyễn Văn Được ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp của các đồng chí trong thời gian qua. Ông chúc các đồng chí nghỉ hưu luôn mạnh khỏe, tiếp tục có những cống hiến tích cực cho xã hội.
Đối với hai đồng chí được bổ nhiệm lại và giao phụ trách, Bí thư Tỉnh ủy yêu cầu tiếp tục phát huy năng lực, trí tuệ, giữ vững tinh thần đoàn kết, góp phần cùng Đảng bộ tỉnh hoàn thành tốt nhiệm vụ đề ra./.
T.H.