17/05/2024
Phát động Hội thi trực tuyến “Tìm hiểu pháp luật về an toàn vệ sinh lao động” năm 2024
Nhằm tăng cường công tác tuyên truyền, phổ biến để nâng cao nhận thức, sự tuân thủ pháp luật về An toàn, vệ sinh lao động (ATVSLĐ) và hưởng ứng Tháng hành động về ATVSLĐ năm 2024; Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Liên đoàn Lao động tỉnh tổ chức Hội thi trực tuyến “Tìm hiểu pháp luật về ATVSLĐ” năm 2024, thời gian bắt đầu từ 7 giờ ngày 13/5/2024 đến 17 giờ ngày 10/6/2024.
Đối tượng dự thi là người lao động, sinh viên, công đoàn viên đang sinh hoạt công đoàn và làm việc trong các loại hình doanh nghiệp trên địa bàn tỉnh Long An (trừ các thành viên trong Ban Tổ chức, Tổ Thư ký và công chức, viên chức, người lao động làm việc tại cơ quan nhà nước không được tham gia cuộc thi).
Qua đó, góp phần tăng cường công tác tuyên truyền, phổ biến pháp luật về ATVSLĐ; các biện pháp phòng ngừa tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp (TNLĐ, BNN) trong đội ngũ công nhân lao động tại các doanh nghiệp, cơ sở sản xuất; nâng cao nhận thức và sự tuân thủ pháp luật về ATVSLĐ thông qua các hoạt động thông tin, tuyên truyền, tổ chức hội thi. Đề ra biện pháp phòng ngừa TNLĐ, BNN trong công nhân lao động tại các doanh nghiệp, cơ sở sản xuất; nâng cao ý thức trách nhiệm của doanh nghiệp trong việc cải thiện điều kiện làm việc, giảm thiểu TNLĐ, BNN; từ đó đưa công tác ATVSLĐ trở thành một phong trào rộng rãi, góp phần xây dựng văn hoá an toàn trong đơn vị, tổ chức, doanh nghiệp.
Tham gia Hội thi tại địa chỉ: https://myaloha.vn/cuoc-thi/tim-hieu-phap-luat-ve-an-toan-ve-sinh-lao-dong-nam-2024-24818-78206 hoặc truy cập theo mã Qrcode
T.H.