-
10/07/2024
Ngày 10/7/2024, Công đoàn Viên chức tỉnh Long An tổ chức Hội thi Cán bộ Công đoàn giỏi lần III, năm 2024, chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929-28/7/2024).
-
09/07/2024
95 năm qua, Công đoàn (CĐ) Việt Nam luôn đoàn kết, tập hợp giai cấp công nhân (CN) Việt Nam phát huy vai trò tiên phong trong sự nghiệp cách mạng; đồng thời, là lực lượng nòng cốt trong liên minh giai cấp CN với giai cấp nông dân và đội ngũ trí thức, làm nền tảng của khối đại đoàn kết toàn dân tộc.
-
09/07/2024
Đẩy mạnh chuyển đổi số trong lĩnh vực văn hóa, du lịch, tuổi trẻ thị xã Kiến Tường, tỉnh Long An thực hiện mô hình Số hóa di tích lịch sử, văn hóa. Đây là hoạt động ý nghĩa của tuổi trẻ Kiến Tường nhằm cung cấp chính xác dữ liệu, hình ảnh liên quan đến các khu di tích, “địa chỉ đỏ”, danh lam thắng cảnh trên địa bàn. Qua đó, tuyên truyền, quảng bá các giá trị văn hóa, giáo dục truyền thống lịch sử và thúc đẩy chuyển đổi số trong lĩnh vực văn hóa, du lịch.
-
08/07/2024
Không chỉ được quan tâm, chăm lo đời sống vật chất, công nhân, lao động (CNLĐ) còn được chăm lo về đời sống tinh thần. Trong đó, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Cần Giuộc, tỉnh Long An thực hiện mô hình Không gian văn hóa Công đoàn (CĐ) thu hút nhiều Công đoàn cơ sở (CĐCS) tham gia và được sự quan tâm, ủng hộ của nhiều đoàn viên (ĐV), CNLĐ.
-
03/07/2024
Ngày 02/7, huyện Cần Giuộc, tỉnh Long An tổ chức Lễ dâng hương kỷ niệm 52 năm Ngày hy sinh Anh hùng lực lượng vũ trang Nhân dân, liệt sĩ Nguyễn Thái Bình (02/7/1972 - 02/7/2024). Bí thư Huyện ủy - Trương Thanh Liêm đến dự.
-
01/07/2024
Tọa lạc ấp Bình Hữu 2, xã Đức Hòa Thượng, huyện Đức Hòa, tỉnh Long An, Di tích lịch sử cấp quốc gia Vườn nhà ông Hương bộ Nguyễn Văn Thỏ (ông Bộ Thỏ) là địa chỉ đỏ giáo dục truyền thống yêu nước cho thế hệ trẻ. Nơi đây gắn liền với sự kiện thành lập Chi bộ Đảng Cộng sản Việt Nam đầu tiên của tỉnh Chợ Lớn vào ngày 06/3/1930, một dấu mốc quan trọng trong phong trào cách mạng giải phóng dân tộc.
-
-
27/06/2024
Sáng ngày 27/6/2024, Phó Chủ tịch UBND tỉnh - Phạm Tấn Hòa chủ trì cuộc họp thông qua dự thảo “Kế hoạch tổng thể tổ chức Tuần Văn hóa - Thể thao - Du lịch tỉnh Long An, lần thứ 2 - năm 2024”. Tham dự có Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy - Hoàng Đình Cán cùng lãnh đạo các sở, ngành, địa phương.
-
-
22/06/2024
Đoàn cán bộ tỉnh Long An vừa trải qua hành trình thăm, động viên cán bộ, chiến sĩ, nhân dân vùng biển, đảo Tây Nam của Tổ quốc. Phóng viên Báo Long An ghi lại những khoảnh khắc đáng nhớ, tiêu biểu về Đoàn, về thiên nhiên, con người nơi đây.
-
19/06/2024
Nhân kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam (21/6/1925 - 21/6/2024), sáng 19/6, Đoàn công tác tỉnh Long An do Phó Chủ tịch UBND tỉnh - Phạm Tấn Hòa làm Trưởng đoàn đến thăm và chúc mừng cán bộ, phóng viên, biên tập viên, kỹ thuật viên Báo Long An, Đài Phát thanh và Truyền hình Long An, Hội Nhà báo Việt Nam tỉnh. Cùng đi có Phó Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy - Trần Hoàng Nhân; lãnh đạo Sở Thông tin và Truyền thông.
-
17/06/2024
Ở phường 6, TP.Tân An, tỉnh Long An có tuyến đường mang tên Võ Ngọc Quận, đoạn đầu và cuối đường giao nhau với đường Nguyễn Thị Bảy và Phạm Văn Trạch. Trước khi tuyến đường được mang tên Võ Ngọc Quận, người dân thường gọi là “đường vào kho vật tư”. Võ Ngọc Quận từng là Bí thư Tỉnh ủy Tân An trong giai đoạn kháng chiến chống thực dân Pháp. Hiện người thân của ông sinh sống tại xã Nhựt Chánh, huyện Bến Lức.
-
10/06/2024
Hội thi Đờn ca tài tử (ĐCTT) Nam Bộ tỉnh Long An lần thứ 3 năm 2024 khép lại với nhiều cảm xúc. Các thí sinh đến từ các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh với nhiều độ tuổi và nghề nghiệp khác nhau nhưng đều có chung niềm đam mê dành cho ĐCTT.
-
04/06/2024
Ma túy gây hậu quả khôn lường, nhất là đối với bản thân người sử dụng. Con đường dẫn đến thành “con nghiện” hay tái nghiện thì nhiều nhưng nguyên nhân chủ yếu đa phần do người nghiện thiếu tình thương, thiếu sự quan tâm, chia sẻ từ gia đình, xã hội bởi theo nhiều cán bộ cai nghiện ma túy và một số người nghiện, thiếu tình thương là vấn nạn còn nhức nhối hơn ma túy.
-
01/06/2024
Sáng ngày 01/6/2024, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp với UBND thành phố Tân An long trọng tổ chức Lễ khai mạc hè, Ngày Olympic trẻ em và phát động toàn dân tập luyện môn bơi phòng, chống đuối nước năm 2024.
|