07/06/2024
Hội nghị triển khai công tác thi đua Cụm các Sở Y tế tỉnh, thành miền Tây Nam Bộ năm 2024
Sáng ngày 07/6/2024, Sở Y tế Long An tổ chức Hội nghị triển khai công tác thi đua Cụm Sở Y tế các tỉnh, thành miền Tây Nam Bộ năm 2024. Đến dự có Phó chủ tịch UBND tỉnh Long An - Phạm Tấn Hòa; cùng lãnh đạo Sở Y tế 13 tỉnh, thành miền Tây Nam Bộ.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh - Phạm Tấn Hòa phát biểu chào mừng hội nghị
Phát biểu tại hội nghị, Phó Chủ tịch UBND tỉnh - Phạm Tấn Hòa cho biết việc tổ chức hội nghị triển khai công tác thi đua Cụm các Sở Y tế tỉnh, thành miền Tây Nam Bộ năm 2024 là dịp để ngành Y tế trao đổi đóng góp ý kiến, phát động và triển khai phong trào thi đua yêu nước, ký kết giao ước thi đua Cụm thi đua các Sở Y tế miền Tây Nam Bộ năm 2024. Từ đó góp phần quan trọng để thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị, các chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội năm 2024 của từng tỉnh, thành miền Tây Nam Bộ nói chung và các Sở Y tế tỉnh, thành miền Tây Nam Bộ nói riêng.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh - Phạm Tấn Hòa tặng hoa chúc mừng hội nghị
Ông rất mong nhận được ý kiến đóng góp, truyền đạt kinh nghiệm của Sở Y tế các tỉnh cho ngành Y tế Long An nói riêng, các mặt phát triển của Long An nói chung để giúp cho Long An hoàn thiện hơn trong công tác phát triển kinh tế - xã hội, đặc biệt là công tác chăm sức khỏe Nhân dân.
Lãnh đạo tỉnh tặng hoa và quà cho Giám đốc 13 Sở Y tế
Hội nghị triển khai công tác thi đua Cụm Sở Y tế tỉnh, thành miền Tây Nam Bộ nhằm mục đích phát động, triển khai phong trào thi đua thực hiện các nhiệm vụ chính trị, các mục tiêu, chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh và chủ đề công tác năm 2024 theo Chỉ thị, Nghị quyết, Chương trình, Kế hoạch của Bộ Y tế, của từng Sở Y tế tỉnh, thành miền Tây Nam Bộ. Triển khai kế hoạch, quy chế hoạt động của Cụm thi đua, xây dựng các tiêu chí thi đua, thang điểm phù hợp với đặc điểm, tình hình, chức năng, nhiệm vụ của Cụm thi đua và được các thành viên thống nhất; đảm bảo các tiêu chí chủ yếu và khung điểm theo hướng dẫn của Bộ Y tế.
Đại biểu tham gia ký kết kết giao ước thi đua giữa Sở Y tế các tỉnh, thành miền Tây Nam Bộ năm 2024
Dịp này, Cụm các Sở Y tế tỉnh, thành miền Tây Nam Bộ triển khai ký kết Bản ký kết giao ước thi đua giữa Sở Y tế các tỉnh, thành miền Tây Nam Bộ năm 2024./.
Ngọc Lan